northernwave film festival, program

Program 2021

Friday/Föstudagur

22nd of October/22. október
20.00 – 21.00
Big Room/Stóri salur
Opening ceremony /Opnunarhóf

Icelandic music videos/Íslensk tónlistarmyndbönd

“Beyond the Hidden” by Hoshiko Yamane and Mikael Lind – Dir.Rakel Jónsdóttir -F-Rated

“Think about Things” by Daði og Gagnamagnið – Dir.Guðný Rós Þórhallsdóttir -F-Rated

“Skin” by Soffía Ósk – Dir.Marzibil Sæmundardóttir -F-Rated

“Plastic Pony” by Ari Árelíus – Dir. Bjarni Svanur Friðsteinsson & Maria-Magdalena Ianchis -F-Rated*

“Rameau: Les Boréades: The Arts and the Hours” by Víkingur Ólafsson – Dir. Magnús Leifsson

“Engin Miskunn” by Hatari – dir.Magnús Leifsson

“Ghost Stories” by Febrúar – dir.Ewa Marcinek -F-Rated

“Manama” by BSÍ – Dir.Adriana Berroteran, Ana González -F-Rated

“Everytime you go” by Kiriyama Family – Dir.Brúsi Ólason

“After the rain” by Dream Wifev- Dir.Helga Katrínardóttir -F-Rated

“THIRSTY HOES” by Daughters of Reykjavík – Dir.Þuríður Blær Jóhannsdóttir  -F-Rated

“Dapply” by Sillus – Dir.Ugla Hauksdóttir -F-Rated

“Heartbeat” by Schram Matthildur – Dir.Birna & Eva Schram – F-Rated

Q&A / Spurt og svör

21.00 Concert/Tónleikar

Reykjavíkurdætur (Daughters of Reykjavík)

 


Saturday/Laugardagur

23rd of October/23. október
11.00-12.10 

Sundlaug Ólafsvíkur/Ólafsvík Swimming pool

Short films (appropriated for children)/Stuttmyndir (við hæfi barna)

JellyPimple (GER) Tao Zhang, 2min – F-Rated

KATER (GER) Felix Zehender, 3min 

Killing Time (FRA) Camille Guillot, Fanny Hagdahl Sörebo, Aleksandra Krechman, Sarah Naciri

Daughter (CZE) Daria Kashcheeva, 15 min – F-Rated

The Silence of the River (PER) Francesca Canepa, 14 min – F-Rated

Mice Xmas (RUS) Michael Soluyanov, 3 min

Per Aspera Ad Astra (FRA) Franck Dion, 11 min

CRISS CROSS (GER) Caroline Hamann, Fritz Penzlin, 7min – F-Rated

Gravedad (GER) Matisse Gonzalez 10min – F-rated

11.00 – 12.00 Big room/Stóri salur  

Icelandic Short Films /Íslenskar stuttmyndir 

Round 0 (ICE) Sonia Ladidà Schiavone, 17 min – F-Rated

Matches (ICE) Ragnar Magnússon, 13 min

Island Living (ICE) Viktor Sigurjónsson, 30 min

12.00-13.00
Freezer bar/Bar Frystiklefans 

Pop up soup and bread by Gamla Rif café / Súpa og brauð að hætti Gamla Rif

13.00 – 14.00 Kids guided poster workshop an super 8 cinema/ Kennsla í plakatagerð fyrir krakkar og Súper 8 bíó

14.30 – 16.30 – Short film course for kids/Stuttmyndanámskeið fyrir krakka frá 9-11 ára. Sing up/Skráning: thorey@mjallhvit.is

13.00 – 14.00
Big room/Stóri salur 

International short films/Alþjóðlegar stuttmyndir

Is That, Like, Your Real Job? (LUX) Gintare Parulyte, 18 min – F-Rated*

Q&A

Wrong Direction (NOR) Signe Rosenlund-Hauglid, 18 min – F-Rated

Sin Cielo (USA) Jianna Maarten, 25 min – F-Rated

 

13.00 – 14.05
Small room/ Litli salur

The ice cubes (BEL) Sara Dufossé, 10 min – F-Rated

MOTHERLAND (FRA/BRG)Kristina Spassovska, 14 min – F-Rated

Wild Child (HKG) Ka Ki Wong, 15 min – F-Rated

Adam (SGP) Shoki Lin, 20 min

14.20 – 15.40
Big room/Stóri salur  

Íslenskar stuttmyndir/Íslenskar stuttmyndir 

Icelandic Shorts/Íslenskar stuttmyndir

Even Asteroids Are Not Alone (ICE) Jón Bjarki Magnússon, 17 min*

HELGI ON A STICK / HELGI Á PRIKINU (ICE) Magnea Valdimarsdottir, 23 min – F-Rated*

Dust and Grooves/Ryk og Rákir (ICE) Hekla Egilsdottir, 21 min – F-Rated*

Q&A/Spurt og Svarað

14.00 – 15.15
Small Room/Litli salur

International Short films/ Alþjóðlegar Stuttmyndir 

Interstate 8 (GER) Anne Thieme, 15 min – F-Rated

The Visit (IRN) Azadeh Moussavi, 14 min – F-Rated

DA YIE (GHA) Anthony Nti, 20 min

Killing time (FRA) GUILLOT Camille, HAGDAHL SÖREBO Fanny, KRECHMAN Aleksandra, NACIRI Sarah, RAVELONARY Morgane, ZHANG Valentine  5 min – F-Rated

Asmahan the Diva (FRA) Chloé Mazlo, 6 min – F-Rated

Don’t Tell Anyone (IRN) Sahar Sotoodeh, 15 min – F-Rated

15.30
Freezer bar/Bar Frystiklefans

Pop up Café – Gamla Rif/ Pop up kaffihús – Gamla Rif

16.00 -17.15
Freezer bar/Bar Frystiklefans

Masterclass with Honorary guests Ólafur Darri Ólafsson

Meistaraspjall með heiðursgestinum Ólafi Darra Ólafssyni

17.30 – 18.40
Big room/Stóri Salur

Icelandic short films/Íslenskar stuttmyndir 

My Dad/Pabbi minn (ICE) Margrét Kjærnested, Sigfús Heiðar Guðmundsson, 15 min – F-Rated

Wheels (ICE) Smari Gunn, 6 min

Soul of the Lands (ICE) Fabio Del Percio, 15 min

Last Dance (ICE) Ása Helga Hjörleifsdóttir, 12 min – F-Rated

To See and Be Seen/Að sýna sig og og sjá aðra (ICE) Sandra Björg Ernudóttir, 14 min – F-Rated

17.30 – 18.40
Small room/Litli Salur

International Short Films/Alþjóðlegar Stuttmyndir 

From Khovrino (RUS) Daria Elena Dashunina, 8 min – F-Rated

Unf*ckable (BEL) Siham Hinawi, 15 min – F-Rated

Jarvik (CAN) Emilie Mannering, 18 min – F-Rated

Delphine (CAN) Chloé Robichaud, 15 min – F-Rated

The Fourfold (CAN) Alisi Telengut, 7 min – F-Rated

Moon Drops (ISR) Yoram Ever-Hadani, 16 min

21.00 Concert/Tónleikar 

Vök


 

Sunday/Sunnudagur

24th of October/24.október
11.00 – 12.00
Big room/Stóri salur

Icelandic short films/Íslenskar stuttmyndir

Black Fields/Svartengi (ICE) Kristin Sigurdardottir, Magnus Orri Magnusson, 7 min*

The Confusionists/Ringlunarisminn (ICE) Ólafur E. Ólafarson, 10 min*

Q&A

Pearls (ICE) Eyþór Jóvinsson , 7 min

Monday (ICE) Bergur Árnason, 19 min

12.00-13.00
Freezer bar/Bar Frystiklefans 

Pop Up soup and bread by Gamla Rif café/ Súpa og brauð að hætti Gamla Rif

12.00 Festival taxi to Ólafsvík and Hellissandur/ Leigubíll til Ólafsvíkur og Hellissands**

12.45 Festival taxi from Ólafsvík and Hellissandur to The Freezer/ Leigubíll frá Ólafsvík og Hellissandi í Frystiklefann**

13.00- 14.25

Big Room/Stóri salur
Icelandic short films /Íslenskar stuttmyndir 

Krepptur hnefi (ICE) Logi Sigursveinsson, 12 min

Parked (ICE) Atli Sigurjonsson, 20 min

Honor Above All/Heiður þeim sem heiður ber (ICE) Magnus Andersen, 4 min

Beyond the Hidden (ICE) Rakel Jónsdóttir, 6 min – F-Rated

Between Earth and the Moon /Milli tungls og jarðar (ICE) Anna Karín Lárusdóttir, Hekla Egils, 15 min  – F-Rated*

SEALSKIN/SELSHAMURINN (ICE) Ugla Hauksdóttir, 13 min – F-Rated

13.00-14.00
Small room/Litli salur

International films / Alþjóðlegar stuttmyndir

Riga’s Lilac  (FRA) Lizete Upite, 14 min – F-Rated

Sororal (FRA) Frédéric Even, Louise Mercadier, 15 min – F-Rated

Interview (IRN) Hanna Jalali, 13 min – F-Rated

Among the Almond Trees (BEL) Marie Le floc’h, 21 min – F-Rated

14.30- 15.30
Big Room/Stóri salur

Award ceremony/Verðlaunaafhending

16.00 – 17.00
Big room/Stóri Salur

Screening of award films and music videos/Endursýning á verðlaunamyndum og tónlistarmyndböndum

*Director attending/Leikstjóri viðstaddur.

 

** For information about the festival “taxi” go to the info desk/ Hægt er að fá upplýsingar um skutlbíl hátíðarinnar í móttökunni.

Free entrance to all screenings with the exception of the pool screening where you pay an entrance fee to the pool / Frítt inn á allar sýningar nema í Sundlaug Ólafsvíkur þar sem greitt er fyrir sundferðina.

A film is F-Rated when it is: Directed by a woman AND/OR Written by a woman

Stuttmynd er F-Rated:  Ef leikstjóri er kona og/eða handritshöfundur

 

Thanks/Þakkir:
Bæjarbúar Snæfellsbæjar, Snæfellsbær, Frystiklefinn á Rifi, Uppbyggingarsjóður Vesturlands, Kvikmyndasjóður Íslands, Snæfellsbær, Bandaríska sendiráðið, Átak Bílaleiga, Wift á Íslandi, Wift Nordic, Wift Finland, Womarts, Freezer hostel, sjálfboðaliðar/volunteers og/and starfsfólk/staff, Hrefna Rósa Sætran, Fisk-Grill- og Skelfiskmarkaðurinn, Hótel Búðir, Buubbles.is, G.run í Grundarfirði og Eyja hótel.